วัตุประสงค์ |
1. เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์ทางวิชาการและวิชาชีพของนักศึกษาและอาจารย์สาขาวิชารัฐศาสตร์ด้านรัฐศาสตร์ การเมืองและการปกครอง มหาวิทยาลัย แม่โจ้-แพร่ เฉลิมพระเกียรติ ร่วมกับเครือข่ายที่เข้าร่วมการประชุมวิชาการ “การประชุมวิชาการระดับชาติครั้งที่ 4 และนานาชาติ ครั้งที่ 2 มหาวิทยาลัย แม่โจ้-แพร่ เฉลิมพระเกียรติ”
|
2. เพื่อเปิดโอกาสให้นักศึกษารัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้-แพร่ เฉลิมพระเกียรติ ได้เข้าร่วมการแข่งขันและพัฒนาทักษะวิชาการในระดับชาติ
|
3. เพื่อส่งเสริมและพัฒนาทักษะการเรียนรู้ในศตวรรษที่ 21 ของนักศึกษาสาขาวิชารัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้-แพร่ เฉลิมพระเกียรติ
|
4. เพื่อเป็นประโยชน์และสามารถนำความรู้ที่ได้รับไปใช้ในการพัฒนาการเรียนรู้และประสบการณ์ในวิชาชีพของนักศึกษาสาขาวิชารัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้-แพร่ เฉลิมพระเกียรติ
|