มหาวิทยาลัยแม่โจ้ได้มีกำหนดการจัดงาน งานเกษตรแม่โจ้ 90 ปี เกษตร อาหาร สุขภาพ ระหว่างวันที่ 16 – 24 ธันวาคม 2566 โดยเป็นการจัดกิจกรรมต่าง ๆ อาทิ กิจกรรมเกี่ยวกับการประชุมวิชาการระดับชาติและนานาชาติ/การอบรม/สัมมนา/บรรยาย การจัดนิทรรศการองค์ความรู้งานวิจัยของมหาวิทยาลัย/ภาครัฐ/ภาคเอกชน และการจัดแสดงและประกวดพืช สัตว์ ประมง กล้วยไม้ และสวนหย่อม แปลงสาธิต รวมถึงการจำหน่ายสินค้าเกษตรปลอดภัยและเกษตรอินทรีย์ พร้อม “กาดแม่โจ้ ๒๔๗๗” เพื่อเป็นการเฉลิมฉลองการครบรอบ 90 ปี มหาวิทยาลัยแม่โจ้ และแสดงให้เห็นถึงความก้าวหน้าทางวิชาการของมหาวิทยาลัย เพื่อให้การดำเนินงานดังกล่าวเป็นไปด้วยความเรียบร้อย มีประสิทธิภาพ ทางคณะกรรมการจัดงานเกษตรแม่โจ้ 90 ปี เกษตร อาหาร สุขภาพ จึงได้มอบหมายให้คณะกรรมการฝ่ายติดตามและประเมินผลเป็นผู้รับผิดชอบในการดำเนินการประเมินผลการจัดงาน และจัดทำสรุปผลการประเมินเสนอคณะกรรมการดำเนินงาน และเพื่อให้กิจกรรมดังกล่าวเกิดการสร้างการมีส่วนรวมของนักศึกษามหาวิทยาลัยแม่โจ้ ฝ่ายประเมินผลจึงได้จัดโครงการ การสร้างการมีส่วนร่วมการประเมินผลการดำเนินงานเกษตรแม่โจ้ 90 ปี เพื่อบูรณาการงานบริการวิชาการกับการเรียนการสอน โดยให้นักศึกษาเข้ามามีส่วนร่วมในกระบวนการประเมินผล เพื่อเป็นการเรียนรู้วิธีการทำงานด้านการประเมินผล การเก็บรวบรวมข้อมูลโดยใช้แบบสอบถาม และการลงพื้นที่ปฎิบัติงานจริง ซึ่งเป็นการนำองค์ความรู้ที่ได้จากการเรียนการสอนมาใช้ในการทำงานด้านการบริการวิชาการอย่างมีประสิทธิภาพ อีกทั้งยังสามารถสร้างการมีส่วนร่วมของนักศึกษา ให้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของงานเกษตรแม่โจ้ 90 ปี เกษตร อาหาร สุขภาพ ได้เป็นอย่างดี