ด้วยสาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ระหว่างประเทศ คณะเศรษฐศาสตร์ ได้เล็งเห็นถึงความสำคัญของการผลิตบัณฑิตและพัฒนานักศึกษาให้มีคุณภาพตามอัตลักษณ์ที่สอดคล้องกับวิสัยทัศน์ของคณะและมหาวิทยาลัย มีสมรรถนะในระดับสากลและเป็นที่พึงประสงค์ของตลาดแรงงานตลอดจนการเสริมสร้างทักษะการเรียนรู้ที่สำคัญในศตวรรษที่ 21 สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ระหว่างประเทศ คณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ จึงมีความประสงค์ที่จะจัดโครงการ Big data analysis โดยให้ความรู้เกี่ยวกับการวิเคราะห์ข้อมูล การบริหารจัดการข้อมูลในองค์กร ด้วย Advanced Excel เพื่อพัฒนาทักษะการเรียนรู้ในศตวรรษที่ 21 และเป็นการเตรียมความพร้อมในการประกอบอาชีพในอนาคตของนักศึกษา ซึ่งกำหนดจัดในวันที่ 31 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. - 16.30 น. ณ คณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้